ประกาศ : สมาชิกทั่วไปถ้าอยากเป็นสมาชิกเว็บนี้ก็สมัครกันได้เลยนะครับ

Join the forum, it's quick and easy

ประกาศ : สมาชิกทั่วไปถ้าอยากเป็นสมาชิกเว็บนี้ก็สมัครกันได้เลยนะครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

[New]* เหรียญเกียรติยศ ประจำเว็บบอร์ด

Sun Jul 03, 2011 4:02 pm by Webmaster

Special Medals

เหรียญ ตรา Admin
มันอยู่ในตู้ Part 1 Medal21

เหรียญตรา Moderator
มันอยู่ในตู้ Part 1 Medal-2new

Medals of Members

หรียญนักโพส 1
โพสครบ 50

มันอยู่ในตู้ Part 1 Medal1

[ Full reading ]

Comments: 0

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Top posters
Webmaster (39)
มันอยู่ในตู้ Part 1 I_vote_lcapมันอยู่ในตู้ Part 1 I_voting_barมันอยู่ในตู้ Part 1 I_vote_rcap 
NotKawachi (9)
มันอยู่ในตู้ Part 1 I_vote_lcapมันอยู่ในตู้ Part 1 I_voting_barมันอยู่ในตู้ Part 1 I_vote_rcap 
apivoot (9)
ballzacell (5)
patpong5101@hotmail.com (3)
toto023 (2)
giroro326 (2)
killjung_58 (1)
errre (1)
matinw11 (1)

Banner
มันอยู่ในตู้ Part 1 Banner11
โฆษณาเว็บบอร์ด
ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่ติดต่อขอลงโฆษณาได้ที่นี่

มันอยู่ในตู้ Part 1

Go down

มันอยู่ในตู้ Part 1 Empty มันอยู่ในตู้ Part 1

ตั้งหัวข้อ  Webmaster Sun Apr 24, 2011 6:27 pm

เริ่มเลยนะครับ
การที่เราเป็นคนที่ชอบฟังหรืออ่านเรื่องราวที่เกี่ยวกับผีเนี่ย...บางครั้งเราอยากรู้ไปก็เท่านั้นเอง ไม่ค่อยอยากสนใจและเชื่องมงายอะไรมากมาย
แต่คุณรู้มั้ยว่าขณะที่คุณอ่านอยู่น่ะมีใครบ้างที่อยู่กับคุณตอนอ่าน ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ค่อยชอบฟังหรือรับสารที่เกี่ยวกับเรื่องอย่างนี้ซักเท่าไหร่ แต่มีเหตุการณ์หนึ่งที่เป็นเหตุให้คนที่ไม่เชื่ออย่างผมนี่แหละเชื่อขึ้นมาทันที
ไม่รู้จะเล่าให้ใครที่เรารู้จักฟังดีเพราะแน่นอนเล่าไปแล้วเค้าคงว่าเราบ้าหรือประสาทแน่นอน ยังงัยผมขออนุญาติบรรยายเป็นตัวอักษรให้ผมได้ระบายหน่อยก็ยังดี
วันนั้นเป็นวันที่ทางโรงเรียนของผมจัดกิจกรรมโสตฯขึ้นและผมก็ทำหน้าที่เป็นเจ้าหน้าที่คุมเครื่องเล่น(พวกสื่อวีดีทัศน์น่ะครับ)
ในห้องคุมเครื่องนั้นก็มีผมกับเพื่อนอีก2คนประจำอยู่ ช่วงเวลาของวันนั้นผ่านไป จนถึงช่วงเย็นจนกิจกรรมเสร็จ ทั้งนักเรียนและครูก็ทยอยกันกลับบ้าน ผมกับเพื่อนต้องอยู่เก็บอุปกรณ์ก่อนกว่าจะเสร็จก็ค่ำ
หลังจากที่เก็บของเสร็จทุกคนก็เตรียมตัวกลับบ้าน ผมก็เช่นกัน แต่มีเพื่อนผมคนหนึ่งไม่ได้เตรียมตัวเหมือนคนอื่นแต่กับนั่งเล่นคอมฯอยู่อย่างตั้งใจ
พอเข้าไปถามได้ความว่ากำลังอ่านเรื่องเล่าผีๆจากทางบ้านของเวปไซร์ๆหนึ่ง
ก่อนผมจะเดินออกมาเลยแกล้งพูดล้อเล่นว่า"ระวังมีคนมานั่งเป็นเพื่อนนะเว้ย!"แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมาย ผมก็เลยเดินทางกลับบ้านตามปกติ เช้าวันใหม่ผมก็มาเรียนตามปกติ พอเอากระเป๋าไปเก็บเสร็จแล้วก็ไปห้องโสตฯตามปกติพอเข้าไปปรากฎว่า
เห็นเพื่อนผมยังเล่นอยู่เลย เค้าเบอกว่าเค้ากลับไม่ได้เพราะอะไรเค้าไม่ยอมพูดได้แต่นั่งตัวสั่นไปดูไปไม่ต่างอะไรกับคนที่กำลังตกใจอะไรบางอย่าง
ผมรู้สึกแปลกๆเมื่อเห็นเพื่อนเป็นอย่างนั้น อาจารย์มาเห็นจึงพาไปพักที่ห้องพักครู ทุกคนตามกันไปหมด แต่ผมอยากรู้ว่าสิ่งที่เค้าอ่านอยู่นั้นมันคืออะไร จึงลองนั่งอ่านดู
ด้ใจความว่า...คุณเชื่อเรื่องผีมั้ยถ้าไม่เชื่อลองอ่านข้อความนี้ดูสิ(อะไรประมาณนี้)
ผมต้อทิ้งความสงสัยไว้ตรงนั้น ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย กะว่าพาเพื่อนไปหาหมอก่อนเสร็จแล้วค่อยมาดูต่อ อาการไม่ดีขึ้นเลยครับสำหรับเพื่อนผม นั่งตาค้าง เหม่อลอย บ่นไม่เป็นภาษา อาจารย์เลยพาไปหาหลวงพ่อที่วัด
ไม่น่าเชื่อครับหลังจากไปถึงที่กุฏิท่านแล้วสิ่งที่หลวงพ่อพูดออกมานั้นคือ "มีใครรู้มั้ยว่าเมื่อวานเค้าไปไหน"หลวงพ่อท่านบอกว่ามีหญิงแก่คนหนึ่งเดินออกจากร่างเค้าตอนจะขึ้นมาบนกุฏิของท่าน
ทุกคนที่อยู่ตรงนั้นต่างมองหน้ากันด้วยความสงสัย อาจารย์ที่ไปด้วยเลยถามท่านว่าเค้าเป็นใครเหรอครับ หลวงพ่อไม่พูดอะไรแล้วเดินไปหยิบผ้าขาวมาผืนหนึ่งแล้วบอกว่า
"ให้เอาผ้าผืนนี้ไปผูกไว้บริเวณที่เค้าไปเมื่อคืนนี้ แล้วท่านก็บอกว่าเอาไปผูกเฉยๆไม่ต้องให้ใครไปยุ่ง พูดจบก็ให้ทุกคนกลับแต่เหลือไว้แต่เพื่อนผม ผมเลยขออนุญาติอยู่เป็นเพื่อนยังไม่กลับ รู้มั้ยครับว่าหลังจากที่ทุกคนกลัลไปหมดแล้วมีสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นคือ...
***ไว้เดี๋ยวมาต่อนะครับกลัวจะเบื่ออ่านแต่ขอบอกก่อนว่าเหลือเชื่อจริง

เครดิต : LuckyLuke
Webmaster
Webmaster
Webmaster
Webmaster

Rebirth Points : 10000045

http://final-rebirth.mo-rpg.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน